Trường THPT số 1 Tư Nghĩa
Chào mừng các bạn đến với diễn đàn trường THPT số 1 Tư Nghĩa
Nếu bạn đã là thành viên xin mời đăng nhập (kích vào đăng nhập)
Còn nếu chưa thì làm phiền bạn đăng kí (kích vào đăng kí ) ^^!
Cảm ơn các bạn vi đã nghé thăm 4rum của chúng tôi
Chào mừng các bạn đến với diễn đàn trường THPT số 1 Tư Nghĩa
Nếu bạn đã là thành viên xin mời đăng nhập (kích vào đăng nhập)
Còn nếu chưa thì làm phiền bạn đăng kí (kích vào đăng kí ) ^^!
Cảm ơn các bạn vi đã nghé thăm 4rum của chúng tôi
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Teen THPT Tư Nghĩa đâu nhào zô ....^^! Admin leechunbi chào các bạn

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
THÔNG BÁO HOT ĐÂY KỂ TỪ NGÀY 22 /3 /10 DIỄN DÀN CỦA CHÚNG TA CHUYỂN QUA ĐỊA CHỈ MỚI http://9xtn.tk CÁC BẠN NHANH CHÂN NÀO ZÔ ĐỊA CHỈ MỚI ĐĂNG KÍ THUI

100 danh ngon hay

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
vanvi@kute_A1
pro
pro
vanvi@kute_A1

Nam Capricorn Tổng số bài gửi : 162
Birthday : 09/01/1994
Sở thích của bạn là gì : thich an, thich ngu, thich game, thich hoc, thich som co nguoi yeu
Ai là người giới thiệu cho bạn bik fỏum này : admin kute

100 danh ngon hay Empty
Bài gửiTiêu đề: 100 danh ngon hay   100 danh ngon hay I_icon_minitimeMon Jan 18, 2010 9:08 am

100 danh ngon hay Icon_santa Có một câu nói :" Còn gì trong cuộc sống có thể tươi đẹp hơn hình ảnh một chàng trai và cô gái, tay nắm chặt tay với trái tim trong sáng và tràn ngập tình yêu cùng đi làm lễ cưới ? Còn gì trong cuộc sống đẹp hơn tình yêu của tuổi trẻ ? " .Và câu trả lời : " Vẫn còn một thứ, đó là hình ảnh một đôi vợ chồng già khi họ đã gần kết thúc cuộc hành trình của sự sống. Bàn tay của họ run rẩy lắm rồi những vẫn nắm chặt, khuôn mặt họ in đầy vết nhăn nhưng vẫn rạng rỡ niềm yêu thương, trái tim già nua và mệt mỏi nhưng vẫn còn nghe thấy tiếng đập của tình yêu và ước mơ được dâng hiến. Đúng vậy, trên đời này vẫn còn một điều đẹp hơn tình yêu tuổi trẻ. Đó chính là tình yêu tồn tại ngay cả khi tuổi trẻ đã bị thời gian lấy mất " .Một tình yêu vĩnh hằng theo năm tháng và sẽ mãi mãi tồn tại theo nhịp đập của hai con tim yêu thương ! ( LOVE STORY )

Đàn bà không thể yêu đàn ông như đàn ông yêu đàn bà bởi lẽ tình yêu của đàn bà nằm trong mắt, trên đỉnh gò ngực, trên đầu ngón chân, nhưng tình yêu của đàn ông cắm ở nơi sâu thẳm nhất của con tim, không thể thoát ra được. Còn tình yêu và đời sống của người đàn ông là hai thứ riêng biệt, nhưng ở người đàn bà đó là tất cả cuộc đời.( AUCASSIN & NICOLETTE )

Anh chỉ mang đến cho em toàn là đau khổ ... Có lẽ vì vậy mà em yêu Anh. Bởi vì niềm vui thì dễ quên, còn đau khổ thì không bao giờ . ( LERMONTOV )

Chẳng bao giờ xảy ra chuyện ta yêu mà người con gái không hề hay biết - ta tin rằng mình đã tỏ tình một cách rõ ràng bằng một giọng nói, một ánh mắt, một cái chạm tay nhẹ nhàng .( G.GREENE )

Đối với người yếu đuối, tình yêu là một trò chơi buồn bã. Đối với người mạnh mẽ, nó là một thứ rượu mạnh . ( P.GERALDY )

Cuộc đời Anh là một cơn mộng kéo dài . Nó trôi qua thật êm đềm và tĩnh lặng anh chìm đắm trong cơn mơ đó tưởng chừng như không bao giờ tỉnh giấc và để rồi vào một ngày đẹp trời Anh đã choàng tỉnh cơn mộng đó vì đã có một người con gái đến đánh thức con tim tình yêu đang ngủ say của Anh dậy . Người con gái ấy có tên .... ( DESPERADO0_INLOVE )

Cái ngày mà một phụ nữ đi qua trước mặt bạn, tỏa ánh sáng cho bạn bước theo chân nàng, thì cái ngày đó bạn khốn đốn rồi, bạn đã yêu .Hình ảnh của nàng sẽ đưa bạn sang một lĩnh vực rực rỡ của tâm hồn bạn, nơi không có gì phải cũng chẳng có gì trái, đó là lĩnh vực của cái đẹp và tình yêu . Lúc này bạn chỉ còn một việc để làm : " Nghĩ đến nàng thiết tha đến mức nàng buộc phải nghĩ đến bạn " . ( V.HUGO )

Tôi đã phải trả một cái giá đắt vô cùng cho những truyện cổ tích của tôi. Vì chúng mà tôi đã từ chối hạnh phúc mà đáng lẽ ra tôi đã được hưởng, đã bỏ ra quãng thời gian mà đáng lẽ sức tưởng tượng mặc dù là mạnh mẽ và sáng láng, phải nhường cho thực tế . ( ANDERSEN )

Hồi trẻ ta nhờ đến đàn bà để hiểu thế nào là tình yêu. Khi già ta nhớ đến tình yêu để hiểu thế nào là đàn bà. ( ROLAND DORGELES )

Tình yêu là ngôi sao mà người đàn ông vừa đi vừa ngước mắt nhìn theo, nhiều khi là lỗ cống mà Anh ta mải mê mà tục chân xuống.( LAPE DE VEGA )

Dẫu em có nghi ngờ ! Ngôi sao là ánh lửa ! Mặt trời di chuyển chỗ ! Chân lý là dối lừa ! Nhưng em chớ nghi ngờ ! Tình yêu Anh em nhé . ( SHAKESPEARE )

Vợ không phải là người tình mà là người bạn trăm năm .Và chúng ta phải sớm tập làm quen với ý nghĩ yêu nàng khi nàng luống tuổi và cả khi nàng sẽ là một bà già . ( BIELINSKY )

Tình yêu chân chính thì trong sạch nó ở trong tim chớ không ở trong giác quan. ( Lacordaize )

Tình yêu là sự thông cảm. Tìm hiểu lâu dài. Chớ không phải chỉ một giây một phút bồng bột nhất thời. ( Anonymous )

Tình yêu thầm lặng là tình yêu thiêng liêng. Trong bóng mờ trái tim ẩn kín một tình yêu sáng rực như trân châu. Trong ánh sáng ban ngày kỳ lạ, tình yêu lu mờ một cách đau thương. ( Tagore )

Không có gì cao thượng và đáng kính bằng lòng chung thủy ( Cicero )

Yêu là tin vào những điều không thể có ( Elizabeth Barbett Browning )

Tình yêu của các chàng trai không nằm ở phía tim mà ở đôi mắt. ( Shakespeare )

Triệu chứng đầu tiên của tình yêu chân thật ở con trai là sự rụt rè, còn ở người con gái là sự mạnh bạo. Hai phái có khuynh hướng tìm đến với nhau và bên này bù đắp cho tính cách của bên kia . ( Victor Hugo )

Người ta thường nói mối tình đầu là mối tình đẹp nhất nhưng chính mối tình cuối cùng mới thực sự là mối tình bất diệt . ( J. Pôn - Zác )

Chính tình yêu làm trái đất quay vòng, không có tình yêu con người sẽ đến ngày tận thế. ( AFTER GILBERT )

Nếu tình yêu không phát sinh từ hai phía, tức là tình yêu của bạn không nảy sinh từ tình yêu đáp lại. Nếu bạn yêu mà không làm bản thân mình trở thành người được yêu thì tình yêu của bạn là bất lực, là nỗi bất hạnh. (KARL MARX).

Là người tình đầu tiên của một người phụ nữ thì không có nghĩa gì cả, phải là người yêu sau cùng của họ kia. ( DONNAY )

Không có một bông hồng nào là không có chủ cũng như không có một người đàn bà nào lại không có một người đàn ông vô danh chiêm ngưỡng, tôn thờ mình. ( GIRACDANH )

Người con gái nào nhận quà của bạn trai là tự mang lấy nợ . Đôi khi món nợ đó thường được trả giá bằng cả cuộc đời mình . ( VIVARON )

Người đàn ông và một người đàn bà thường hay nói chuyện tình bạn trước tình yêu. Tình bạn ấy là một thứ tình giả tạo để che dấu một mối tình bên trong mà cả hai không ai dám nói ra. ( Marcel Proust.)

Trên đời chỉ có một việc đáng nói là tình yêu vì nó là mầm mống của sung sướng và là nguyên nhân của đau khổ. ( Ronsard.)

Khi bắt đầu yêu tức là bắt đầu bước vào cuộc sống. ( Tục ngữ Pháp.)

Muốn biết thế nào là tình yêu thì phải biết sống cho kẻ khác. Sống cho kẻ khác tức là yêu. ( Godwin.)

Ðời người như một cành hoa mà Ái Tình là một giọt mật. (Victor Hugo.)

Tình yêu thường làm cho con người mù quáng. Khi hai kẻ yêu nhau bao giờ cũng cho người mình yêu và những chuyện của mình hoàn toàn hợp lý. Chỉ có những người ngoài mới nhận được đâu là phải đâu là sai. (Albert Camus.)

Người ta có thể quyến rũ người đàn bà bằng sự dối trá. Nhưng người ta chỉ chinh phục được người đàn bà bằng tấm lòng chân thật mà thôi. ( Krassovsky.)

Ái tình và hạnh phúc là hình với bóng, nếu biết bảo vệ thì hạnh phúc sẽ thành sự thật, ngườc lại nếu không biết bảo vệ thì hạnh phúc chỉ là một hình ảnh ảo tưởng không bao giờ có. ( Pascal.)

Không gì đau đớn cho người đàn bà bằng cảm thấy mình thua sút những người chung quanh bất cứ một phương diện nào cũng vậy mà nhất là phương diện tình cảm. ( Gina Lombrosso.)

Khi hai kẻ yêu nhau lúc xa nhau còn nói đến chuyện xa nhau là họ còn nhớ tới nhau. ( Léon Tolstooi.)

Khó mà thương yêu được một lần thứ hai người mà mình đã hết thương yêu. ( La Rocheffoucauld.)

Tình yêu chân thật không phân biệt giai cấp tuổi tác, địa vị danh vọng... Nó sang bằng tất cả. Nó là vị thần của tình cảm. ( Lope De Vegas.)

Tạo hóa sinh ra người đàn bà gần như chỉ để cho mình nhận được yêu thương hơn là để thưởng thức, như những đóa hoa thơm làm cho những kẻ chung quanh cảm nhận được trước khi chính mình thụ hưởng, người đàn bà thật đúng là những đóa hoa tình ái. ( Alphonse Esquiros )

Ðừng bao giờ cưới một người đàn bà khi họ không yêu mình dù là họ đem đến cho mình một kho vàng. ( Lope De Vegas.)

Xứ nào đẹp nhất ư ? Xin thưa, xứ mà người yêu của mình đang ở. (I.A.Krylov.)

Người ta nếm được hạnh phúc của ái tình trong những sự đau khổ của chính nó gây nên hơn là những sung sướng do chính nó mang đến. ( Dulos.)

Ái tình là một liều thuốc đắng, song không mấy ai có đủ can đảm chối từ. ( Montes Quieu.)

Tất cả hạnh phúc của mình có đều do hạnh phúc của mình cho. ( Sully Prudhomme.)

Ðừng bao giờ nên tin lời hứa hẹn của người đàn ông.Người đàn ông bao giờ cũng nhiều ý tưởng phản bội. Ðừng bao giờ nuôi hy vọng trong những lời thề thốt của người đàn bà.Người đàn bà lúc nào cũng có ý phản trắc. ( Alfred De Musset.)

Chết cho người mà mình hết lòng thương yêu còn dễ hơn là sống với người yêu mình. ( Byron.)

Trước mắt người yêu, không có người đàn bà nào xấu cả.( Ronsard.)

Yêu và được yêu là một bản nhạc mà nghe mãi không chán.( Madame De Stael.)

Ðịnh nghĩa tiếng yêu rất là giản dị. Nó là sự hòa hợp giữa hai tâm hồn trai và gái. (Jean Jacques Rousseau.) 100 danh ngon hay Drunken_smilie 100 danh ngon hay Bom

Không có người đàn bà nào xấu, chỉ có những người đàn bà không biết làm cho mình quyến rũ mà thôi. (Christian Dior )

Không chỉ có tình yêu nào chân thật mà thiếu tình cảm và tâm hồn. Không có tình yêu nào đầy đủ nếu không có xác thịt chen vào. ( Pierre Dufoyer )

Tình yêu có những lý lẽ riêng của nó mà không làm sao hiểu được nó. ( Pascal.) 100 danh ngon hay Sleep 100 danh ngon hay Sleep

Chân lý cuối cùng trên cõi đời vẫn chỉ là tình yêu. Yêu là sống và còn sống là cònn yêu. (Voltaire)

Công danh, tiền tài, danh vọng, tất cả đều là hư ảo, chỉ có tình yêu là sự thật. (X...) 100 danh ngon hay Icon_rabbit

Về tâm hồn, tình yêu là một khát vọng ngự trị. Về trí não tình yêu là một sự cảm thông. Về thể xác, tình yêu là một thèm khát âm ỹ làm sao chiếm cho được người mà mình yêu. ( Rochefoucault.)

Tình yêu là sự kết hợp giữa tình bạn và tình dục. Nếu tình bạn nặng thì đó là mối tình thanh cao. Nếu tình dục nặng thì đó là một thứ tình nhục dục thấp hèn. ( Cotton)

Người đàn bà không sợ khổ, không sợ chết, không quản đau đớn. Nhưng người đàn bà chỉ lo sợ đến khi mình chết mà chưa được người mình thương yêu biết đến tình yêu của mình. ( Gina Lombrosso ) 100 danh ngon hay Icon_geek

Ðàn bà luôn luôn sẵn lòng hy sinh, nếu bạn cho họ có cơ hội sở trường của họ chính là ngường nhịn. (William Somerst De Maugham )

Có một thứ hoa hồng không gai, đó là tình bằng hữu. Có một thứ hoa hồng có gai nhiều nhất đó là hoa ái tình. (Mademoisell De Scudery ) 100 danh ngon hay Icon_silent

Ðàn ông giấu cái gì cũng được, trừ lúc say và lúc yêu. (H. L. Menchen)

Trong chuyện yêu thương không bao giờ đây đủ cũng như không có lúc nào thừa. Dù cho có viết cho nhau bằng nghìn hằng vạn lá thư cũng không bao giờ vơi được nỗi niềm thương nhớ đang chất chứa trong lòng hai kẻ yêu nhau. Ngọn lửa tình không bao giờ tàn trong những chiếc lò làm bằng tim, bằng máu. Những lá thư tình chỉ giúp cho những người yêu thương nhau vơi đi phần nào thương nhớ mà không bao giờ trút cạn được niềm yêu. ( Napoleon. 1er )

Sóng mắt người đàn bà đẹp bao giờ cũng có tác dụng như một ly rượu mạnh mà người đàn ông chỉ là một tên bợm rượu. ( Napoleo.1er ) 100 danh ngon hay Icon_jokercolor
blackangel_phantom
pro
pro
blackangel_phantom

Nam Tổng số bài gửi : 165
Sở thích của bạn là gì : nhìu
Ai là người giới thiệu cho bạn bik fỏum này : Chúa

100 danh ngon hay Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: 100 danh ngon hay   100 danh ngon hay I_icon_minitimeSun Feb 28, 2010 12:04 pm

" Đừng để
cuộc đời bạn trôi qua một cách vô nghĩa khi mãi chìm đắm trong những kỷ niệm,
lỗi lầm của quá khứ hay quá lo lắng cho tương lai. Hãy sống trọn vẹn cho giây
phút hiện tại bằng tất cả nhiệt huyết của trái tim
mình".

" Cuộc
đời ko phải là cuộc đua. Nó là một hành trình để chúng ta từng bước chiêm
nghiệm ý nghĩa. Điều quan trọng ko phải là phần thưởng khi bạn đến đích, mà
chính là những gì bạn đã góp nhặt được trên từng chặng đường".

"
Chúng ta ko thể soi sáng đường đi cho người khác khi chưa tìm được lối đi cho
chính mình "

" Lúc mà bạn tin rằng tất cả mọi thứ đều chấm dứt chính là lúc mọi thứ bắt
đầu"

" Bạn ko nên quyết định hai lần cho một vấn đề. Hãy giành đủ thời gian và
suy nghĩ để ra một quyết định đúng đắn ngay lần đầu tiên để bạn ko phải quay
lại vấn đề một cách ko cần thiết. Nếu bạn quá mong muốn xem xét lại các quyết
định, bạn ko chỉ làm ảnh hưởng đến quy trình công việc của bạn mà còn làm ảnh
hưởng đến những tâm thế,động lực mà bạn có được của lần ra quyết định đầu
tiên."

" Cuộc đời ko phải là cuộc đua. Nó là một hành trình để
chúng ta từng bước chiêm nghiệm ý nghĩa. Điều quan trọng ko phải là phần thưởng
khi bạn đến đích, mà chính là những gì bạn đã góp nhặt được trên từng chặng đường".

Dù không hề mong muốn,
đôi khi, bạn phải đối mặt với tận cùng của đau khổ, thất bại. Khi đó, nếu bạn
giữ mình đừng gục ngã, bạn sẽ bất chợt tìm lại được chính mình và nhận ra ý
nghĩ sâu sắc của từng khoảnh khắc cuộc sống.

Bạn nhận ra hạnh phúc không hẳn chỉ ở những gì mình có, mà còn ở
cách nhìn, cảm nhận của bản thân về cuộc sống.

Bạn nhận ra niềm vui thật sự khi cho đi chứ không chỉ nhận, khi
biết nhìn nhận và tha thứ thay vì giữ mãi những ghen ghét, hận thù.

Bạn biết ngừng than vãn, thôi ân hận hay dằn vặt bản thân mình để
bắt đầu chinh phục từng bước những khó khăn, thử thách bằng chính nghị lực và
cố gắng từng ngày.

Bạn biết rằng ước mơ về ngày mai, dù to lớn đến đâu, cũng đều bắt
đầu bằng những công việc bé nhỏ của ngày hôm nay

Bất chợt nhận ra giá trị củ tình bạn không chỉ ở niềm vui gặp mặt
mà ở sự dẻ chia chân thành lúc bạn đưối sức, gục ngã.

Bạn chợt nhận ra những giọt nước mắt chân thành có thể chữa lành
những vết thương.

Bạn chợt khám phá ra nét đẹp tâm hồn của những người bình dị xung
quanh bạn.

Bạn nhận ra giớ hạn khả năng của mình là điều có thể thay đổi được
nếu mình cố gắng và quyết tâm thay đổi.

Bạn biết rằng lỗi lầm là điều nên tránh nhưng bạn cũng nhận ra một
điều - người ta sẽ vững vàng hơn sau mỗi lần vấp ngã.

Và bạn nhận ra ước mơ chính là sức sống của tâm hồn và là ngôi sao
chỉ đường cho bạn.

Sẽ có lúc ước mơ bị che mờ, bị vùi dập trong những thử thách của
cuộc sống khiến bạn không còn muốn nghĩ về nó nữa – Nhưng bạn đừng bao giờ từ
bỏ nó, vì đó chính là ý nghĩa thực sự của cuộc sống, là điều cần thiết tạo nên
sức mạnh của bạn!

» Sẽ rất đau đớn khi bạn yêu một người nào đó mà không được
đáp lại.Nhưng còn đau đớn hơn khi bạn yêu một ai đó mà không đủ dũng cảm để nói
cho người đó biết bạn đã yêu như thế nào.

» Có những khoảnh khắc trong cuộc đời khiến bạn nhớ
người ta thật nhiều , đến nỗi bạn chỉ muốn chạy đến và ôm họ thật chặt . Hãy
cho người đó biết bạn đã có suy nghĩ như thế !.

»Đừng đánh mất niềm tin vào bản thân mình. Chỉ cần tin
là mình có thể làm được và bạn lại có lý do để cố gắng thực hiện điều đó.

» Bạn chưa cần đến 3 giây để nói "I love you",
chưa đến 3 phút để giải thích câu nói ấy, chưa đến 3 ngày để cảm nhận được ý
nghĩa của nó , nhưng để chứng minh câu nói đơn giản ấy thì cả cuộc đời vẫn là
chưa đủ.

» Chỉ cần thời gian một phút thì bạn đã có thể cảm thấy
thích một người. Một giờ để mà thương một người. Một ngày để mà yêu một người.
Nhưng mà bạn sẽ mất cả đời để quên một người.

» Ðừng bao giờ cau mày hay nhăn mặt thậm chí khi bạn
đang buồn. Chắc chắn sẽ có ai đó yêu bạn chỉ vì nụ cười của bạn thôi. Với thế
giới, bạn chỉ là một cá nhân, nhưng với một ai đó, bạn là cả thế giới.

» Hãy làm những gì bạn muốn làm, mơ những gì bạn muốn mơ ,
tới đâu bạn muốn tới , trở thành những gì bạn muốn , bởi bạn chỉ có một cuộc
sống và một cơ hội để làm tất cả những gì bạn muốn .

»Trong các điều làm cho bạn hoàn toàn hạnh phúc, thì
điều lớn nhất là có được một tình bạn.

»Nếu bạn hỏi tình bạn giá bao nhiêu thì bạn không đủ
tiền mua đâu.

»Để mọi người yêu thích bạn chỉ có cách là bạn yêu thích
mọi người.

»Anh là kẻ thù ghê gớm của chính anh, nếu
anh là kẻ hèn nhác. Nhưng nếu anh là người dũng cảm, anh lại là người bạn tốt
nhất của chính bản thân anh.

»Giàu có là một điều tốt, sức khoẻ là một điều
tốt, nhưng điều tốt hơn nữa là được bạn bè yêu thương.
»Một hành động nhỏ vẫn có ý nghĩa hơn những ý định
dù là cao cả
» Ðừng phí thời gian cho những ai không sẵn sàng
dành thời gian của họ cho bạn.Có lẽ Thượng Ðế muốn chúng ta gặp một vài người
sai trước khi gặp đúng người để ta càng biết ơn người đó hơn.
» Ðừng khóc vì mọi việc đã qua, hãy cười vì mọi
việc đang chờ phía trước.
» Luôn nhớ rằng bạn có hai cánh tay: một để tự
giúp đỡ chính mình, một để giúp đỡ những người khác.
» Ðừng kì vọng quá nhiều. Ðiều tốt đẹp nhất sẽ đến
khi bạn ít trông chờ nhất.
» Hãy nhớ: mọi việc xảy ra đều có nguyên do.
» Đừng xem trọng bề ngoài, bề ngoài có thể đánh
lừa ta. Đừng xem trọng sự giàu sang, sự giàu sang co thể mất dần. Hãy đến với
người làm ta cuời vì chỉ có nụ cười mới biến một ngày buồn thành vui tươi
» Có những lúc trong cuộc đời ta nhớ một người đến
nỗi bạn chỉ muốn kéo người ấy ra khỏi giấc mơ để ôm chặt lấy
» Những người bạn tốt nhất là những người bạn có
thể im lặng cùng ta ngồi ngoài hiên hay trên xích đu để rồi khi ta đi , ta cam
thấy như vừa được trò chuyện thật thích thú .
» Một lời bất cẩn có thể gây bất hoà .Một lời độc
ác có thể làm hỏng cả một cuộc đời .Một lời đúng lúc có thể làm giảm căng thẳng
.Một lời yêu thương có thể đem lại hạnh phúc.
» Đừng quên hy vọng, sự hy vọng cho bạn sức mạnh
để tồn tại ngay khi bạn đang bị bỏ rơi.
» Đừng đánh mất niềm tin vào bản thân mình. Chỉ
cần tin là mình có thể làm được và bạn lại có lý do để cố gắng thực hiện điều
đó.
» Đừng lấy của cải vật chất đo lường thành công
hay thất bại. Chính tâm hồn của mỗi con người mới xác định được mức độ, giàu
có, trong cuộc sống của mình.
» Đừng để những khó khăn đánh gục bạn, hãy kiên
nhẫn rồi bạn sẽ vượt qua
»Người nào bảo rằng có thể sống mà không cần đến
người khác thì kẻ đó sai lầm. Người nào bảo rằng kẻ khác không thể sống thiếu
anh ta thì kẻ đó tự lừa dối mình.
»Có một người bạn thật lòng là có hơn những gì
mình có.
»Khi tình bạn đã bén rễ. Không một cơn giông nào
có thể bứng nó đi.
»Để tìm được bạn, ta chỉ cần mở một mắt. Để giử
được bạn, ta phải mở cả hai.
»Nếu muốn biết bạn của mình là ai, hãy giả vờ say
rượu và nằm dài ngoài đường.
»Môt người bạn bỏ tiền ra mua, sẽ không đáng giá
với số tiền đã bỏ ra, cho dù bao nhiêu nữa.

»Một ngày cho công việc cực nhọc, một giờ cho thể
thao, cả cuộc đời dành cho bạn bè cũng còn quá ngắn ngủi.
»Giữa bạn bè, im lặng mới thực sự là nói chuyện.
Điều then chốt chính là việc không cần thiết phải nói chứ không phải là sự nói
ra.
»Khó khăn là một phần của cuộc sống, và nếu bạn
không chia sẽ nó, bạn sẽ không mang lại cho người yêu mến bạn cơ may để yêu bạn
nhiều hơn.
»Chẳng có gì đáng giá bằng nụ cười và tình yêu
thương của bạn bè.
»Nỗi buồn có thể tự tiêu tan nhưng để được niềm
vui trọn vẹn, bạn phải chia sẽ với ai đó.
»Tôi có thể tha thứ cho bạn bè tất cả trừ việc bạn
chết. Tôi thấy hành động ấy không có gì là thú vị.
»Trách bạn kín đáo nhưng hãy khen bạn công khai.
»Điều quang trọng không phải chúng ta sống được
bao nhiêu lâu mà chúng ta phải sống như thế nào.
»Thú vật là những người bạn thật dễ chịu. Chúng
không chất vấn cũng chẳng phê bình.
»Khi của cải mất, chẳng có gì mất cả. Khi sức khoẻ
mất, mất một vài thứ rồi. Khi ý chí mất, chẳng còn gì nữa.
»Danh tiếng, giống như nước, nâng những gì nhẹ nổi
lên và để cho những gì nặng chìm xuống.
»Đừng cho rằng cơ hội gõ cửa nhà bạn hai lần.
»Ngày hôm nay chẳng có gì khác hơn ngày hôm qua.
Cái gì tìm thấy được trong hậu quả cũng đã có sẳn trong nguyên nhân rồi.
»Người ta chẳng bao giờ tin một kẻ nối dối,dù hắn
có nói thật đi nữa.
»Đừng bỏ phí cuộc đời trong hoài nghi và lo sợ.
»Dù là vua hay là dân cày, kẻ nào tìm thấy sự yên
ổn dưới mái ấm gia đình là kẻ sung sướng nhất.
»Con đường gần nhất để ra khỏi gian nan là đi
xuyên qua nó.
»Cách tốt nhất để giữ bạn là không bao giờ cho họ nợ
một tí gì và cũng chẳng bao giờ mượn họ một tí gì.

»Thế giới này sẻ trở nên tốt đẹp hơn khi các bạn
nắm tay nhau và cùng tiến bước.
»Không nên nói về hạnh phúc của anh với một người
kém may mắn hơn anh.
»Chúng ta thường mến những người thán phục ta và thường
không mến mấy những người mà ta thán phục.
»Người nào đi tìm một người bạn không có lỗi lầm
thì sẽ không bao giờ tìm thấy.
»Một người nghèo vẫn được xem là giàu nếu dưới mái
ấm của anh ta vẫn có một người bạn tận tụy. Trái lại, người giàu có nhất cũng
chỉ là một anh chàng nghèo hèn nếu không có bạn để bày tỏ nỗi lòng.
»Nếu bạn thành công trong công trong việc lựa chọn
công việc và đặt toàn tâm hồn vào đó, thì hạnh phúc sẽ tìm đến với bạn.
»Thước đo cuộc đời không phải ở chổ nó dài hay
ngắn, mà bạn đã sử dụng cuộc đời như thế nào.
»Có một thứ hoa hồng không có gai, đó chính là
tình bằng hữu. Có một thứ hoa hồng nhiều gai nhất, đó là hoa tình.
»Bạn hãy tin cậy mọi người, họ sẽ trung thành với
bạn. Bạn cao thượng với họ, họ sẽ biểu lộ sự cao thượng với bạn.
»Chỉ có kim cương mới rạch được kim cương, chỉ có
ái tình mới đủ mạnh chống lại ái tình.
»Kẻ nào chỉ nghĩ đến bản thân và việc gì cũng tìm
lợi cho mình thì không thể hạnh phúc được.
Muốn sống cho bản thân thì phải sống vì người
khác.
»Nếu chó sói ăn năn thì cũng coi chừng đàn cừu.
»Nếu bạn muốn trái tim người khác thuộc về mình,
thì bạn phải mang trái tim mình cho người khác.
»Gây dựng cho nên khó hơn lên trời, phá hoại cho
hỏng dể hơn đốt lông.
»Cần gì lắm bạn ở đời. Biết yêu ta, chỉ một người
mà thôi.
»Trướt khi nhìn nhận một con người ta phải nhắm
mắt trước hình dáng bên ngoài mà dùng đôi mắt trí tuệ để nhìn cái bên trong.
»Hãy cảm ơn ngọn đèn vì ánh sáng của nó, nhưng chớ
quên người cầm đèn đang kiên nhẫn đứng trong đêm.

»Bạn không phải là người giỏi nhất, nhưng bạn là
người duy nhất.
» Trao cho ai đó cả con tim mình không bao giờ là
một sự đảm bảo rằng họ cũng yêu bạn, đừng chờ đợi điều ngược lại. Hãy để tình
yêu lớn dần trong tim họ, nhưng nếu điều đó không xảy ra thì hãy hài lòng vì ít
ra nó cũng đã lớn lên trong bạn.
» Tương lai tươi sáng thường dựa trên quá khứ đã
quên lãng, bạn không thể sống thanh thản nếu bạn không vứt bỏ mọi nỗi buồn đã
qua.
»Một điều đáng buồn trong cuộc sống là khi bạn gặp
một người có nghĩa đối với bạn , để rồi cuối cùng nhận ra rằng họ sinh ra không
phải để cho bạn và chỉ có thể để họ đi ....
» Nhưng khi một cánh cửa đóng lại, một cánh cửa
khác lại mở ra. Ðiều bạn cần làm là thôi không chờ đợi nơi cánh cửa đã đóng,
hãy tìm một cánh cửa khác đang mở ra cho mình.
» Đừng quên hy vọng, sự hy vọng cho bạn sức mạnh
để tồn tại ngay khi bạn đang bị bỏ rơi.

» Đừng để những khó khăn đánh gục bạn, hãy
kiên nhẫn rồi bạn sẽ vượt qua.

» Đừng chờ đợi những gì bạn muốn mà hãy đi tìm
kiếm chúng.
» Hãy mỉm cười trong cuộc sống. Nụ cười của bạn
mang lại hạnh phúc cho người xung quanh và do đó cũng mang lại hạnh phúc cho
chính bạn.
» Đừng bao giờ nói không còn yêu nữa nếu nước mắt
của người kia vẫn có thể giữ chân bạn .
» Ðừng khóc vì mọi việc đã qua, hãy cười vì mọi
việc đang chờ phía trước.
» Ðừng chạy theo vẻ bề ngoài hào nhoáng, nó có thể
phai nhạt theo thời gian.
» Ðừng chạy theo tiền bạc, một ngày kia nó cũng sẽ
mất đi.
» Hãy chạy theo người nào đó có thể làm bạn luôn
mỉm cười bởi vì chỉ có nụ cười xua tan màn đêm u tối trong bạn.
»Hãy luôn đặt mình vào vị trí người khác, nếu điều
đó làm tổn thương bạn thì nó cũng sẽ tổn thương người khác.

» Người hạnh phúc nhất không cần phải có mọi thứ
tốt nhất, họ chỉ là người làm cho mọi việc, mọi chuyện đều diễn ra theo ý họ.
» Hạnh phúc thường đánh lừa những ai khóc lóc,
những ai bị tổn thương, những ai đã tìm kiếm và đã thử. Nhưng nhờ vậy, họ mới
biết được giá trị của những người chung quanh họ.
» Tình yêu bắt đầu bằng nụ cười, lớn lên bằng nụ
hôn và thường kết thúc bằng nước mắt
» Khi bạn được sinh ra , bạn khóc còn mọi người
xung quanh cười. Hãy sống sao cho khi bạn qua đời, mọi người khóc còn bạn, bạn
cười. Hãy giữ những vật dù nhỏ nhất của người bạn thân... biết đâu sau này nó
sẽ là một kỉ niệm của bạn.
» Hãy nói những lời yêu thưong nhất đến người mà
bạn yêu thương ....
» Không ai đáng giá bằng những giọt nước mắt của
bạn. Và những người đáng giá sẽ không bao giờ làm bạn khóc.
» Chỉ khi bạn thật sự mong muốn ai đó được hạnh
phúc, thậm chí hạnh phúc đó không phải dành cho bạn, bạn mới hiểu rằng bạn đã
yêu người đó thật sự mất rồi.
» Có một sự thật là bạn sẽ không biết bạn có gì
cho đến khi đánh mất nó, nhưng cũng có một sự thật khác là bạn cũng sẽ không
biết mình đang tìm kiếm cái gì cho đến khi có nó.
» Yêu là mạo hiểm vì có thể bị từ chối. Nhưng
không mạo hiểm thì đã là thất bại rồi vì trong cuộc sống điều nguy hiểm nhất là
không thử thách điều gì .
» Tình yêu là con dao. Nó đâm nát con tim hay có
khi nó khắc sâu vào tim ta những vết khắc diệu kỳ và sẽ theo ta đến cuối đời.
» Tình yêu là một món quà, mà chỉ có thể đâm chồi
nảy lộc khi được trao tặng đi.
» Tôi mong bạn có đủ hạnh phúc để trở nên ngọt
ngào , có đủ thử thách để trở nên vững mạnh , có đủ nỗi buồn để bạn hiểu cuộc
đời , có đủ niềm tin để bạn bước tới và có đủ tình yêu để dâng hiến cho đời .
» Đừng do dự khi đón nhận sự giúp đỡ, tất cả chúng
ta đều cần được giúp đỡ, ở bất kỳ khoảng thời gian nào trong cuộc đời.

» Đừng chạy chốn mà hãy tìm đến tình yêu, đó là
niềm hạnh phúc nhất của bạn.
» Đừng chờ đợi những gì bạn muốn mà hãy đi tìm
kiếm chúng.
» Đừng bao giờ cho là bạn đã thất bại khi những kế
hoạch và giấc mơ của bạn đã sụp đổ, vì biết được thêm một điều mới mẻ thì đó là
lúc bạn tiến bộ rồi.
» Đừng quên tìm cho mình một người bạn thật sự,
bởi bạn bè chính là điều cần thiết trong suốt cuộc đời.
»Và cuối cùng đừng quên ơn những người đã cho bạn
cuộc sống hôm nay với tất cả những gì bạn cần. Bởi vì con cháu đời sau của bạn
sẽ xem bạn như tấm gương của

chúng.
vanvi@kute_A1
pro
pro
vanvi@kute_A1

Nam Capricorn Tổng số bài gửi : 162
Birthday : 09/01/1994
Sở thích của bạn là gì : thich an, thich ngu, thich game, thich hoc, thich som co nguoi yeu
Ai là người giới thiệu cho bạn bik fỏum này : admin kute

100 danh ngon hay Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: 100 danh ngon hay   100 danh ngon hay I_icon_minitimeMon Mar 01, 2010 9:57 am

hay day nhang nhieu wa doc ko het]
Sponsored content

100 danh ngon hay Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: 100 danh ngon hay   100 danh ngon hay I_icon_minitime

100 danh ngon hay
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» 100 danh ngon de thuong (do to suu tam)
» ngon ngu hoc duong
» ranh ngon tinh yeu
»  Ra mắt HTC Sync dành cho HTC Wildfire
» Dành cho những thành viên của lớp 10A11